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MAMLAKA YA MAENDELEO YA BIASHARA TANZANIA 

KANUNI ZA USHIRIKI KATIKA MAONESHO 
YA BIASHARA YA KIMATAIFA YA DAR ES 

SALAAM (DITF) 
 
 Kanuni za ushiriki wa maonesho zinatoa miongozo na utaratibu 

zinazoyakiwa kufuatwa na washiriki. Utekelezaji wa kanuni hizi 
unaenda sambamba na matamko mbalimbali yanayotolewa na 
waandaaji wa maonesho ya Dar es Salaam International Trade Fair 
(DITF).

 
1.0 FASILI  

1.1  Neno “Muoneshaji” litajumuisha wafanyakazi, vibarua na mawakala 
wa kampuni, ubia au ushirika, Shirika lolote, wazalishaji wa nje, au mtu 
yeyote aliyepewa eneo kwa lengo la kufanya maonesho. 

 
1.2 “Muoneshaji mdogo”  ni kampuni au shirika lolote la ndani/nje 

linalofanya maonesho katika banda la maonesho sambamba na 
muoneshaji mkuu. 

 
1.3  “Mwandaaji” itamaanisha Mamlaka ya Mandeleo ya Biashara, ambayo 

humu inatajwa kama TanTrade. 
 
 
 
2.0 MAOMBI 
 
2.1  Maombi lazima yafanyike kwa kutumia fomu rasmi ya maombi 

inayotolewa na Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania ambayo 
itajazwa, kusainiwa kikamilifu na kurudishwa/kutumwa  kwa njia ya 
Posta kwa Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara 
Tanzania, Uwanja wa Maonesho wa Biashara wa Mwl. J. K. Nyerere, 
Barabara ya Kilwa, S.L.P. 5402, Dar es Salaam, Tanzania.  Nakala moja 
itarudishwa kwa muoneshaji baada ya kukubaliwa. 

 
2.2  Uwasilishaji wa fomu ya maombi haumaanishi kukubaliwa kwa ushiriki 

katika maonesho hapo baadaye.  Kwa kuwasilisha fomu ya maombi, 
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humaanisha kuwa muoneshaji anazitambua Kanuni hizi na matumizi 
yake kwake.  Vifungu au mashauri yatakayotolewa na upande mmoja 
kuhusiana na maombi hayatazingatiwa.  Pamoja na Kanuni hizi za 
Ushiriki, Kanuni nyingine zinazotumika nchini kama zitakavyoainishwa 
na Mamlaka za Tanzania katika eneo la maonesho pia zitahusika kwa 
kuwa hazikuzingatiwa hapa. 

 
2.3  Iwapo kampuni au shirika lolote litashiriki maonesho kupitia wakala 

wake mkuu au mwakilishi wake wa kitaifa litawasilisha maombi, 
maombi hayo yaambatane na tamko kwamba wakala huyo mkuu 
au mwakilishi wa kitaifa amepewa haki pia ya kupanga banda na 
kuzitangaza bidhaa za huduma zake kwa niaba ya kampuni au shirika 
hilo. 

  
2.4  Maombi ambayo hayatapokelwa kwa wakati yanaweza yasikubaliwe.  

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 31 Machi.  Ili maombi yaweze 
kushughulikiwa, data zitahifadhiwa, zitatathminiwa na inapobidi 
zitapelekwa kwa watu wengine wa upande wa tatu kwa lengo la 
kutekeleza mkataba huu. 

 
3.0 KURUHUSIWA KUSHIRIKI KATIKA MAONESHO 
 
3.1  Masharti ya maonesho 
 Maonesho ya silaha, risasi, na milipuko hairuhusiwi kabisa isipokuwa 

kwa kibali mahususi cha maandishi kutoka mamlaka husika ya Serikali. 
 
3.2  Masharti ya matangazo 
 Matangazo ya masuala ya siasa na dini hayaruhusiwi isipokuwa kama 

kauli husika ya kisiasa/kidini itaendana na maudhui ya maonesho 
hayo. 

 
3.3  Masharti ya kuingiza nchini Bidhaa za Vyakula kwa ajili ya 

Maonesho 
 

a)  Usajili wa muingizaji wa bidhaa pamoja na bidhaa za vyakula 
zitakazoingizwa nchini; 

b)  Maombi ya kuingiza bidhaa hizo kwa kujaza taarifa zinazotakiwa 
katika fomu zinazohusika; 

c)  Vyakula lazima viingizwe nchini kupitia bandari iliyoonyeshwa 
katika fomu; 

d)  Ukaguzi wa vyakula katika bandari ya kuingilia utakaofanywa 
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na mkaguzi ambaye anaweza kuviruhusu au kuvizuia au 
kupendekeza virudishwe vilikotoka; 

e)  Uchunguzi wa kawaida wa kimaabara ili kubaini iwapo vyakula 
hivyo vinakidhi viwango vilivyowekwa; 

f)  Cheti cha afya kutoka kwa wakala wa udhibiti vyakula na cheti 
cha uchunguzi; 

g)  Muda wa matumizi uliosalia wa vyakula vya kudumu lazima 
uwe zaidi ya miezi zita (6) wakati vinapowasili katika bandari 
ya kuingilia; 

h) Bidhaa za vyakula zitakazoonekana hazikidhi viwango 
viliyowekwa katika bandari ya kuingilia zitarudishwa nchi 
zilikotoka kwa gharama za mwingizaji; 

i)  Matangazo na maelekezo katika vyakula yatahitaji idhini ya 
Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA) ili kuepusha upotoshaji 
wa taarifa zinazotolewa kwa wateja; 

j)  Bidhaa za vyakula zisizosajiliwa haziruhusiwi kuuzwa kwa 
wateja; 

k)  Waonyeshaji wote wa bidhaa za vyakula lazima wawe na vibali 
vya maonesho kutoka TFDA. 

 
3.4  Masharti ya kuingiza nchini Bidhaa za Dawa kwa ajili ya Maonesho 
 Muingizaji anatakiwa kuwa:- 

a)  Mzalishaji au muuzaji wa jumla wa bidhaa za dawa aliyesajiliwa; 
b)  Idara ya Serikali, mathalani, Idara ya Bohari za Dawa, au vituo 

vya afya visivyo vya serikali (AZISE – Asasi zisizo za Serikali); 
c)  Shirika/Mtu aliyeidhinishwa anayetoa huduma za vipimo vya 

kitabibu nchini na ambaye ana hati ya maadili; 
d)  Mtu aliyeidhinishwa kuingiza dawa nchini kwa masharti 

maalum kama vile kufanya maonesho; 
e)  Muingizaji wa bidhaa hizi anapaswa kuwasilisha maombi 

ya kuingiza dawa za maonesho kwa Mkurugenzi Mkuu wa 
Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA) pamoja na Ankara 
Kifani.  Ankara Kifani hiyo lazima ionyeshe aina na kiasi cha 
bidhaa za dawa zitakazoingizwa nchini kwa ajili ya maonesho.  
Dawa zote zinazoingizwa nchini LAZIMA zisajiliwe na TFDA au 
zipewe idhini maalumu kwa ajili ya maonesho; 

 f)  Ankara Kifani pamoja na nyaraka nyingine muhimu 
vitachunguzwa kwa makini na ikiwa zitaonekana zinakidhi 
masharti yote kama ilivyoainishwa katika Mwongozo wa 
uingizaji bidhaa nchini, vitaidhinishwa.  Hati ya idhni rasmi ya 
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kuingiza bidhaa hizo nchini itatolewa; 
 g)  Kabla ya kuruhusiwa, mkaguzi wa dawa anapaswa kukagua 

kila shehena ya dawa wakati wa kuwasili katika bandari ya 
kuingilia; 

h)  Bidhaa za dawa kwa ajili ya maonesho hazipaswi kuuzwa na 
katika makasha lazima ziandikwe “HAZIUZWI” au “SAMPULI 
KWA AJILI YA MATANGAZO”; 

 
i)  Maelekezo/Matangazo yatakayotumika wakati wa maonesho 

lazima yawasilishwe katika Mamlaka ya Chakula na Dawa (TFDA) 
angalau wiki mbili (2) kabla ya maonesho ili kuidhinishwa.  
Huduma hii ni ya bure. 

 
3.5  Mabanda ya kuchangia/ubia 
 Mabanda ya kuchangia/ubia yanaruhusiwa ili mradi taarifa ya 

maandishi kutoka kwa makampuni au mashirika yote yanayoshiriki 
katika mabanda hayo itolewe kwa TanTrade.  Bidhaa na huduma zote 
za maonesho zinazotolewa lazima ziendane na uainishaji wa eneo la 
maonesho la muoneshaji zikiwa na maelezo ya kutosha ( jina na aina, 
muundo (modeli) katika fomu ya maombi. 

 
3.6  Uuzaji au utoaji wa bidhaa 
 Uuzaji au utoaji wa bidhaa za vyakula na vinywaji au sampuli unahitaji 

kibali cha maandishi; TanTrade ina haki ya kuzitwaa bidhaa zinazouzwa 
bila kibali cha maandishi. 

 
3.7  Kushindwa kulipa fedha za ushiriki au kukiuka kanuni za ushiriki 
 Waonyeshaji wanaoshindwa kulipa fedha zinazotakiwa na Mwandaaji 

au watakaokiuka Kanuni za Ushiriki, au kifungu chochote cha sheria 
wanaweza kuondolewa katika maonesho hata kama maonesho 
yatakuwa yameanza. 

 
3.8  Ukodishaji wa mabanda 
 Muoneshaji haruhusiwi kukodisha, kugawa au kuhamisha umiliki wa 

sehemu au eneo lote alilopanga kwenda kwa mtu mwingine; wala 
haruhusiwi kumpangisha au kumruhusu 

 mtu mwingine yeyote kumiliki au kutumia kwa namna yoyote ile eneo 
lote au sehemu yake. Bidhaa/huduma na mali halali tu za muoneshaji, 
au bidhaa na mali ambazo biashara yake inajihusisha nazo ndizo 
zitakazoruhusiwa kuonyeshwa naye katika eneo lake la maonesho. 



6 TANZANIA TRADE DEVELOPENT AUTHORITY

 3.9  Makampuni au mashirika yaliyosajiliwa nchini 
 Makampuni au mashirika yaliyosajiliwa nchini Tanzania yataruhusiwa 

kushiriki kama waonyeshaji wa ndani na yale yaliyosajiliwa kwingineko 
na/au yanaendesha shughuli zake Tanzania kwa kutumia “Hati ya 
Uzingatiaji wa Viwango” yataruhusiwa kushiriki kama waonyeshaji 
wa nje.  Ili kushiriki kama muoneshaji wa ndani, kampuni au shirika 
linaloomba ni lazima litoe nakala ya hati ya usajili. 

 
3.10  Maamuzi ya kuruhusu mtu kushiriki 
 Uamuzi wa kumruhusu mtu au shirika kushiriki katika maonesho ni 

wa TanTrade. 
 

a)  Muoneshaji atapokea taarifa ya maandishi ya kuruhusiwa 
kushiriki na mkataba kati ya muoneshaji na TanTrade 
utachukuliwa kuwa umekamilika pale fomu ya maombi 
itakapokuwa imetiwa saini na maofisa wa TanTrade baada ya 
kuhitimisha kwamba muoneshaji, muoneshaji mdogo, wakala/
mawakala na wafanyakazi wake pia wanahusika na kanuni 
hizi za ushiriki wakijua kwamba kanuni na masharti hayo ni 
sehemu ya mkataba unaotajwa. 

b)  TanTrade ina haki ya kufuta mgawo wa eneo la maonyesho 
iwapo eneo hilo liligawiwa kwa kuzingatia ushahidi wa uongo 
uliopelekea mtu huyo kukubaliwa kushiriki katika maonyesho. 

 
3.11  Uthibitisho wa mshiriki 
 Muoneshaji atathibitisha kwamba anaridhika kwa madaraka huru ya 

kuonyesha  bidhaa za maonyesho alizozisajili. 
 
3.12  Mambo ya kuzingatia wakati wa maandalizi 
 Muoneshaji anapaswa kuzingatia kwamba katika kipindi cha maandalizi 

kuelekea kwenye maonyesho, mabadiliko yanaweza kutokea 
kuhusiana na mpangilio na mahali ambako mabanda yatawekwa. 
TanTrade haitawajibika kwa madai yoyote yatakayoelekezwa kwake 
kutokana na mabadiliko hayo. Ugawaji wa eneo la maonyesho 
lililoombwa utafanywa na TanTrade kwa kuzingatia bidhaa za 
maonyesho zilizosajiliwa na uainishaji wa eneo la muoneshaji. 

 
4.0 WAONYESHAJI WADOGO 
 
4.1 Maombi ya washiriki wadogo 
 Maombi ya waonyeshaji wadogo kuruhusiwa kushiriki katika 
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maonyesho lazima yatumwe kwa kujaza Fomu Na 2. Ada ya usajili kwa 
kila muoneshaji mdogo anayeruhusiwa kushiriki katika maonesho ni 
sawa na asilimia 15 ya gharama za 

 kupanga banda la maonesho.  Kiasi hicho cha fedha kitatozwa 
sambamba na gharama za kupanga banda la maonesho. 

 
4.2 Ushiriki wa makampuni makubwa 
 Utaratibu wa malipo, kampuni au shirika halitachukuliwa kuwa ni 

muoneshaji mdogo iwapo lina ushirikiano wa karibu wa kibiashara 
na muoneshaji mkuu kama vile kampuni tanzu, kampuni dada, au 
tawi. Waonyeshaji wadogo lazima wajumuishwe katika orodha rasmi 
ya waonyeshaji pamoja na anuani zao.  Waonyeshaji wadogo wowote 
watakaojumuishwa katika orodha hiyo ya waonyeshaji bila kibali 
rasmi watailazimisha TanTrade kuvunja mkataba na muoneshaji huyo 
na kumfukuza katika maonesho.  Muoneshaji atawajibika kulipa fedha 
anazodaiwa muoneshaji mdogo na atawajibika pia kwa majukumu 
mengine yanayotokana na Kanuni za Ushiriki. 

 
5.0 KANUNI NA MASHARTI YA MALIPO 

5.1  Asilimia 100 ya tozo tarajiwa za ushiriki zitalipwa wakati wa kutuma 
maombi kabla ya tarehe 31 Machi.  

 
5.2  Malipo kamili ya tozo za ushiriki ni sharti la msingi la kumiliki eneo la 

maonyesho, kuingizwa katika orodha ya waonyeshaji, na kupewa aina 
zote za beji na stika.  Malipo ya huduma zingine na mambo mengine 
yote lazima yafanyike mara moja wakati wa kupokea hati ya madai ya 
malipo, na kiasi cha ada ya pango lazima kilipwe pamoja na/au bila 
adhabu/punguzo la bei. 

 
5.3  Ikiwa mwombaji yeyote hatatimiza wajibu huo hadi tarehe ya mwisho 

iliyowekwa, TanTrade ina haki, kwa mujibu wa Kanuni za Ushiriki, ya 
kumpatia mtu mwingine sehemu iliyokuwa imepangishwa pasipo 
kumpunguzia mpangaji wa awali wajibu wake.  Ikiwa waonyeshaji 
kadhaa watapanga kwa pamoja banda moja, kila mmoja atawajibika 
kikamilifu akiwa mmoja wao.  Ikiwa muoneshaji hatatimiza wajibu wake 
wa kifedha kuhusiana na malipo yoyote, TanTrade inaweza kushikilia 
bidhaa zake za maonyesho na vifaa vyake vya kujengea banda kisha 
kuviuza kwa mnada wa hadhara katika soko la wazi kwa gaharama 
za muoneshaji mwenyewe.  Vifungu vya sheria vinavyohusiana 
na ugomboaji wa bidhaa zilizoshikiliwa, kama vinavyotumika, 
vitaondolewa kwa makubaliano. 
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  6.0 USITISHAJI WA MAOMBI/KUTOSHIRIKI 
 
6.1  Inapotokea muoneshaji anasitisha maombi yake baada ya mkataba 

kuwa umekamilika, asilimia 100 ya amana iliyolipwa itatwaliwa. 
Kujiondoa/kusitisha maombi ndani ya mwezi mmoja wa ufunguzi wa 
maonesho hakuruhusiwi na gharma zote za ushiriki zinatakiwa kulipwa 
kikamilifu. Pamoja na gharama kamili za ushiriki, asilimia 100 ya jumla 
ya gharama zote za ushiriki zinazopaswa kulipwa itatozwa kama 
adhabu kwa muoneshaji yeyote atakayeshindwa kushiriki maonesho 
katika banda alilotengewa kwa kipindi chote cha Maonesho ya 
Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam. 

 
6.2 Inapotokea muoneshaji mdogo akaacha kushiriki, gharama zote 

za ushiriki lazima zilipwe kikamilifu.  Mabanda ambamo wahusika 
hawatakuwa wameingia ndani ya saa 72 kabla ya maonesho kuanza 
yatapangishwa kwa watu wengine kwa maslahi ya mwonekano wa 
jumla wa maonesho.  Hata hivyo, muoneshaji anayehusika atawajibika 
kulipa kiasi chote kilichoonyeshwa katika hati ya madai ya malipo 
(gharama za ushiriki pamoja na/bila adhabu).  Kama hatapatikana 
mpangaji mwingine kutokana na ufinyu wa muda, upambaji wa eneo 
pia utafanywa kwa gharama za muoneshaji. 

 
7.0 UJENZI NA UPAMBAJI WA MABANDA 
 
 Waonyeshaji wanaopanga maeneo ya kufanyia maonesho ya ndani 

na nje, kwa gharama zao wenyewe, watakuwa na haki ya:
 
7.1  Kujenga mabanda ya maonesho, na 
7.2  Kuyaweka kwa muundo wanaoutaka ili mradi:- 

a)  Hakuna banda au muundombinu utakaojengwa ndani ya 
umbali wa mita 3 kutoka njiani/barabarani; 

 
b)  Usanifu na maelekezo ya ujenzi yataidhinishwa na TanTrade 

kabla kazi yoyote ya ujenzi wa banda husika haijaanza, 
na baada ya kukamilisha ujenzi, banda hilo litakaguliwa 
na TanTrade na iwapo mamlaka hiyo itajiridhisha kwamba 
limekidhi viwango, banda hilo litaruhusiwa kutumika kwa 
matumizi yaliyokusudiwa; 

 
c)  Hakuna jengo au muundombinu wowote unaosababisha 

au wenye uwezekano wa kusababisha ajali ya moto 
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utakaoruhusiwa kujengwa; 
 
d)  Hakuna vyoo binafsi vitakavyoruhusiwa kuwekwa au kujengwa 

isipokuwa kwa idhini ya maandishi toka TanTrade; 
 
e)  Hakuna kazi za ujenzi zitakazoruhusiwa wala hapataruhusiwa 

kuwepo mitambo ya ujenzi, vifaa vya ujenzi, vifusi au masalia 
ya vifaa vya ujenzi katika eneo la maonesho wakati maonesho 
yakiendelea bila idhini ya TanTrade. 

 
7.3  Wakati kazi ya ujenzi inaendelea, ni lazima kuzingatia nyaya za umeme, 

mabomba ya maji, vifaa vya usalama, visanduku vya usambazaji, na 
vitu vingine kama hivyo vilivyopo katika eneo linalohusika.  Iwapo 
vitu hivyo vipo katika eneo ambalo mtu amepangishwa, vinapaswa 
kupewa nafasi ili viwe vinafikika nyakati zote na uharibifu wowote wa 
vifaa hivyo utakuwa ni jukumu la mpangaji wa eneo/banda husika. 

 
7.4  Vifaa vya ujenzi, alama za mabanda na bendera lazima viwekwe kwa 

namna ambayo haitawaingilia majirani bila sababu ya msingi. 
 
7.5  Hairuhusiwi kuweka mazulia kwa gundi katika sakafu za kumbi za 

maonesho zinazomilikiwa na TanTrade.  Inapotokea mtu anakiuka 
kifungu hiki, TanTrade itasafisha eneo lolote la sakafu ambapo zulia 
lilibandikwa kwa gundi kwa gharama za muoneshaji na TanTrade 
itatoa adhabu itakayoona inafaa. 

 
7.6  Mapambo na stika za ukutani lazima zithibitike kuwa na sifa za 

kutoshika moto kirahisi.  Matumizi ya vitu kama majani makavu, 
mabua, nyasi au makuti, au, vifaa vingine vinavyofanana na hivyo 
hayaruhusiwi.  Dari zinazotengenezwa kwa nguo, hata kama hazishiki 
moto kirahisi, haziruhusiwi kujengwa katika njia za watu au njia za 
kujiokolea wakati wa dharura. 

 
7.7  Vifaa vyovyote vya ugazi (wa umeme, maji, gesi) vitaruhusiwa 

kuwekwa baada ya kupata idhini ya TanTrade tu.  Vifaa vya kielektroniki 
vinavyoingiliana na vifaa vya redio au Televisheni/luninga lazima 
vizimwe mara moja inapotakiwa hivyo na TanTrade. 

 
7.8  Muoneshaji atawajibika kwa TanTrade kuhusiana na uharibifu wowote 

wa majengo na vifaa vilivyowekwa, halikadhalika kuhusiana na 
uharibifu wowote unaoweza kusababishwa na ujenzi wa banda lake 
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au bidhaa za maonesho anazoleta.  
 
7.9  Moto wa gesi au vifaa vingine vyovyote vya moto, hususan vifaa 

vinavyotoa joto bila kuunganishwa katika mashine, jenerata, 
kiyoyozi au vifaa hatari, vitaruhusiwa kutumika kwa kibali maalumu 
cha TanTrade tu.  Moto wa gesi lazima ufuate kanuni za usalama 
zinazofaa.  Vitu vyovyote vinavyoweza kushika moto, kama bomba 
lolote la ekzosi, au kifaa chochote cha moto lazima viwekwe mbali na 
moto kama huo, mahali ambapo ni salama. Vifaa hivi vinaruhusiwa 
pale tu kibali maalum kinapokuwa kimetolewa.  TanTrade ina haki na 
mamlaka ya kuondoa, kwa gharama za muoneshaji husika, chanzo 
chochote cha moto kisichosajiliwa au kisichoidhinishwa. 

 
7.10  Vifaa vya kufungashia visihifadhiwe katika kumbi na mabanda ya 

maonesho. 
 
7.11  Lazima ihakikishwe kuwa vifaa vyote vya usalama na vyumba 

vya uendeshaji vinapatikana na vinafika kwa urahisi nyakati zote.  
Upatikanaji na ufikikaji wa vifaa hivi usizuiwe kwa namna yoyote ile.  
Vifaa au vyumba kama hivyo lazima vitambulike kwa urahisi.  Kwa 
maana hiyo, njia za watu zinachukuliwa pia kuwa ni njia za kujiokolea 
hata wakati wa vipindi vya ujenzi na ubomoaji. 

 
7.12  Ngazi zote au majukwaa yote lazima yafungwe nguzo imara za uzio 

yawe yanakidhi mahitaji husika ya usalama. 
 
8.0  UTANGAZAJI/MABANGO YA MATANGAZO 
 
 Kwa gharama zao, waonyeshaji watakuwa na haki ya kuweka 

mabango kwenye maeneo yao au kwenye jengo lolote au kwenye 
muundombinu au kuonyesha matangazo au alama sehemu yoyote 
kwenye maeneo yao, ambayo kwa utashi wa TanTrade ni maelezo ya 
vitu vinavyozalishwa au bidhaa/huduma zinazotolewa au shughuli 
zinazofanywa na muoneshaji, ni vya kweli; maelezo yanayotolewa 
yanaweza kuthibitishwa na TanTrade; hayadhalilishi waonyeshaji 
wengine, mtu au makampuni; na hayavunji sheria yoyote ya nchi au 
sera au maadili ya taifa. 

 
 TanTrade inaweza kuagiza kuondolewa kwa tangazo au alama yoyote 

ambayo haizingatii kifungu hiki.  Muoneshaji akishindwa kuondoa 
tangazo au alama ya namna hiyo baada ya kutakiwa kufanya hivyo na 
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TanTrade, TanTrade inaweza kuliondoa au kuagiza kuondolewa kwa 
tangazo au alama hiyo kisha gharama zake kulipwa na muoneshaji.  
Aina yoyote ya utangazaji, mathalani, uendeshaji wa mashine, 
uonyeshaji wa picha, na maonesho ya sinema utahitaji kibali cha 
maandishi kutoka TanTrade. 

 
 Marufuku 
 Muoneshaji haruhusiwi kubandika bango, tangazo, mchoro, au vitu 

vilivyoidhinishwa kwenye jengo au muundombinu wowote na kwenye 
eneo/maeneo yake kwa namna ambayo itaondoa mwonekano, au 
vinginevyo, wa eneo la mbele lililotengwa na TanTrade.  Ni marufuku 
kwa muoneshaji yeyote kubandika bango, tangazo, mchoro, au vitu 
vingine kwenye jengo au vitu vingine vinavyomilikiwa na TanTrade 
bila idhini na katika mazingira yale tu ambayo yataruhusu. 

 
9.0  WAJIBU WA WAONYESHAJI  
 
9.1  Wakati wote kuweka maeneo yao katika hali ya usafi na unadhifu na/

au kuhakikisha kuwa yanasafishwa na kuwa tayari kila asubuhi kabla 
ya saa za ufunguzi wa maonesho. 

 
9.2  Kuzingatia sheria ndogondogo za Jiji la Dar es Salaam. 
 
9.3  Kukamilisha upangaji wa bidhaa za maonesho/huduma na kuwa 

tayari angalau saa 42 kabla ya ufunguzi wa maonesho. 
 
9.4 K uziwekea bima bidhaa/huduma wakati zinapoletwa katika eneo la 

maonesho, wakati wa maonesho, na wakati zinapoondolewa kutoka 
Uwanja wa Maonesho ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam. 

 
9.5  Kuweka vifaa vya kuzimia moto kwenye banda. 
 
9.6  Kuheshimu Haki ya Mali za Viwanda (haki miliki ya kisheria, haki 

miliki na nembo ya kibiashara) ya waonyeshaji wengine, na kujizuia 
kukiuka sheria hizo.  Ikiwa na ushahidi wa ukiukwaji wa sheria ya mali 
ya viwandani, TanTrade itamtaka mhusika kuacha mara moja ukiukaji 
huo wa sheria na, kama agizo hili halitatekelezwa mara moja, TanTrade 
itaondoa bidhaa/huduma au mchoro huo kutoka sehemu husika, au 
kufunga banda la muoneshaji.  Vilevile, TanTrade ina haki ya kumzuia 
mvunja sheria kuingia/kushiriki katika maonesho yatakayofuata 
au kumruhusu kushiriki katika maonesho kwa masharti, wajibu, na 
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dhamana maalum.  Hata hivyo, kifungu hiki hakilazimishi TanTrade 
kuchukua hatua kuhusiana na ukiukaji wa haki miliki ya viwanda na 
hakuna uwezekano wa kutoa madai dhidi ya TanTrade. 

 
10.0 MASHARTI YA UUZAJI/MAUZO 
 Mauzo ya moja kwa moja yanaruhusiwa katika maeneo yaliyotengwa 

maalum. 
  Mauzo kwa fedha taslimu katika kaunta na kwa huduma na bidhaa 

nyingine unaruhusiwa kwenye mabanda; eneo litakalotumiwa 
kwa madhumuni haya halitazidi asilimia 20 ya eneo la maonesho 
lililotolewa. 

 
11.0 MARUFUKU MAALUM 
 
 Hakuna muoneshaji atakayeruhusiwa: 

a)  Kukata/Kuharibu mti/miti au uoto kwa namna yoyote ile bila 
kibali cha maandishi kutoka TanTrade. 

 
b)  Kutumia eneo au jengo au muundombinu wowote kwa namna 

itakayosababisha uharibifu au usumbufu kwa watu, TanTrade, 
waonyeshaji, au watumiaji wa maeneo mengine. 

 
c)  Kugawa machapisho au vipeperushi vya matangazo au kitu 

chochote sehemu yoyote ndani ya uwanja wa maonesho 
nje ya eneo lake isipokuwa kwa kibali cha maandishi kutoka 
TanTrade. 

 
d)  Kuuza bidhaa, ama kwa jumla au rejareja, kutoka kwenye 

banda lake isipokuwa kwa kibali maalum cha maandishi 
kutoka TanTrade na isipokuwa kwa bidhaa na kwa masharti 
yale tu kama itakavyoelezwa na TanTrade.  Kifungu hiki hakizuii 
kupokea oda ya bidhaa au huduma kutoka nje ya Uwanja wa 
maonesho. 

 
e)  Kuendesha shughuli au biashara yoyote tofauti na maonesho 

ya bidhaa na huduma ambazo muoneshaji anahusika au 
anatengeneza, na kupokea oda ya usambazaji wa bidhaa/
huduma hizo sehemu nyingine nje ya uwanja wa maonesho 
isipokuwa kwa kibali maalum cha maandishi toka TanTrade. 

 
e)  Kupiga muziki. 
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12.0 UKOMO WA DHIMA YA TANTRADE 
 
 Wakati wowote TanTrade haitahusika na upotevu/hasara, uharibifu 

wa aina yoyote uliompata au uliofanywa na muoneshaji, wafanyakazi, 
vibarua, wakandarasi, wakala au wageni wake kutokana na sababu 
yoyote, ikiwa ni pamoja na uharibifu wa jumla wa miundombinu, 
majengo au mitaro, uharibifu au kushindwa kusambaza maji, umeme, 
au huduma nyingine, moto, mafuriko, wizi, uharibifu, ugaidi, au 
matukio ya vita au matukio yaliyo nje ya uwezo wa TanTrade. 

 
13.0 UWEKAJI WA HUDUMA ZA MAWASILIANO YA 

SIMU
 
 Muoneshaji anaweza, kwa maombi maalum, kuwekewa huduma 

ya muda ya mawasiliano ya simu kutoka kwa mtoa huduma yeyote 
atakayependekezwa na TanTrade.  Muoneshaji atalipa gharama za 
huduma hiyo ya simu moja kwa moja kwa mtoa huduma husika. 

 
14.0 UONDOAJI WA BIDHAA, MAJENGO, NA 

MIUNDOMBINU YA MAONESHO 

a)  Waonyeshaji wataondoa bidhaa zote za maonesho kutoka 
kwenye uwanja wa maonesho na kubomoa miundombinu 
yote katika maeneo yao ya maonesho ndani ya siku mbili 
baada ya kufungwa kwa maonesho.  Muoneshaji pekee ndiye 
mwenye jukumu la kuhakikisha kuwa anaondoka kwenye 
mabanda ya maonesho kwa wakati.  Mara baada ya muda wa 
kuondoa mabanda kwisha, makubaliano yote kati ya pande 
mbili yatakoma.  Usalama wa bidhaa au vifaa vyovyote vya 
majengo au kitu chochote ambacho kitaendelea kuwepo 
kwenye mabanda/kumbi za maonesho baada ya muda huo 
utakuwa ni jukumu la muoneshaji mwenyewe. 

 
b)  Funguo za mabanda zinapaswa kukabidhiwa kwa TanTrade 

ndani ya saa 72 baada ya kufungwa kwa maonesho. Kushindwa 
kutekeleza kanuni hii, muoneshaji atalipa kila siku faini ya 
asilimia 10 ya kodi ya pango ya mwaka ya Maonesho ya 
Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam. 

 
c)  Bidhaa zozote za maonesho na vifaa vya ujenzi wa mabanda 

ambavyo vitakuwa havijaondolewa ndani ya siku saba (7) 
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baada ya kufungwa kwa maonesho, vitachukuliwa kuwa 
vimetekelezwa na waonyeshaji, hivyo TanTrade itaviteketeza 
kwa namna itakayoona inafaa kwa gharama za muoneshaji. 

 
d)  Kabla muda rasmi wa ubomoaji kuanza, waonyeshaji 

hawaruhusiwi kuondoa bidhaa zozote za maonesho kutoka 
kwenye mabanda yao au kuanza kubomoa mabanda.  Katika 
hali ya ukiukaji wa kanuni hii, TanTrade ina haki ya kutoa 
adhabu ya faini ya Dola za Marekani 2,000 au kiasi sawa na 
hicho kwa sarafu ya Tanzania. 

 
15.0 ORODHA YA MAJINA YA WAONYESHAJI 
 
 Kila muoneshaji, kupitia maombi yake, anapaswa kukubali majina 

ya kampuni na waonyeshaji wake wadogo kuingizwa kwa mfuatano 
wa alfabeti katika orodha ya majina ya waonyeshaji.  Ni waonyeshaji 
na waonyeshaji wadogo rasmi tu ndio watakaoorodheshwa katika 
kitabu cha orodha ya waonyeshaji.  Ikiwa taarifa inayohitajika kwa 
ajili ya uingizaji wa lazima katika kitabu cha orodha ya waonyeshaji 
hazikutolewa kwa wakati, majina yataingizwa kwa kuzingatia taarifa 
zilizopo. Hakutakuwa na madai ya kisheria yatakayotolewa kutokana 
na majina yasiyo sahihi, yasiyokamilika, au yaliyokosekana. 

 
16.0 VITEGAUCHUMI NDANI YA UWANJA WA 

MAONESHO 
 
 Vitegauchumi ndani ya Uwanja wa Maonesho husimamiwa kwa sheria 

na kanuni tofauti.  Sambamba na hizo, kanuni zifuatazo zitatumika 
kuhusiana na wamiliki wa kudumu wa mabanda:- 

 
16.1 Pasipo na Ushiriki wa Wamiliki wa Mabanda 

a)  Pale ambapo wamiliki wa mabanda hawatashiriki katika 
matukio/maonesho yoyote yaliyoandaliwa na TanTrade na 
kufanyika katika maeneo yao, wamiliki hao wa mabanda 
wanapaswa kukabidhi maeneo/mabanda yao ya maonesho 
kwa TanTrade miezi mitatu kabla kwa matumizi bora na kwa 
manufaa ya jumla ya maonesho.  Eneo/Banda litakabidhiwa 
tena kwa mmiliki mara tu baada ya kufungwa kwa maonesho.  
Kutoshiriki kwa miaka mitatu mfululizo kutamaanisha 
kutwaliwa kwa umiliki wa banda. 

 
b)  Muoneshaji yeyote anayetaka kufanya marekebisho/



15TANZANIA TRADE DEVELOPENT AUTHORITY

kuboresha eneo/banda la kupanga atapaswa kuomba kibali 
kutoka TanTrade. Ikiridhishwa na marekebisho/maboresho 
yaliyopendekezwa, TanTrade itamruhusu muoneshaji kuanza 
marekebisho/maboresho kwa gharama zake mwenyewe. 
TanTrade haitapokea maombi ya punguzo la kiwango cha 
malipo kutokana na gharama zilizotokana na marekebisho 
au maboresho yaliyoidhinishwa. Hata hivyo, muoneshaji 
atapewa kipaumbele wakati wa ugawaji wa mabanda iwapo 
atataka kutumia eneo/banda hilohilo alilofanyia marekebisho/
maboresho yaliyofanyika yataachwa hivyohivyo baada ya 
kufungwa kwa maonesho. 

 
16.2  Kuziba Njia/Maeneo ya Wazi 
 Hakuna muoneshaji, wakati wowote ule, kwa kutumia bidhaa zake 

au kwa namna nyingine yoyote ile, atakayeruhusiwa kuziba barabara, 
njia, au eneo la wazi.  Ukiukaji wa kanuni hii utaipa TanTrade haki ya 
kuondoa kizuizi hicho kwa gharama za muoneshaji iwapo muoneshaji 
husika atashindwa kuondoa kizuizi hicho ndani ya dakika 60 baada ya 
kutakiwa kufanya hivyo na TanTrade. 

 
16.3  Uwekaji Uzio Mashine 
 Mashine zote zinazosogea zinapaswa kuwekeza uzio au kingo na 

sehemu zote zinazosogea kujengewa vizuri kwa namna ambayo 
itazuia majeraha kwa watu. 

 
16.4  Bidhaa Hatari, Zinazochukiza, na za Kelele 

a)  TanTrade, kwa utashi wake, inaweza kumuagiza muoneshaji 
kuondoa bidhaa yoyote ya maonesho ambayo kwa maoni 
yake ni hatari. 

b)  Kila itakapoona ni muhimu, kwa maslahi ya afya, faraja, na 
usalama wa watu, TanTrade inaweza kuweka sheria na kanuni 
kuhusiana na bidhaa za maonesho zinazoudhi au za kelele au 
zinazoweza kusababisha usumbufu. 

c)  Hakuna muoneshaji atakayeweka au kutumia mifumo ya 
kupazia sauti ndani na nje ya eneo lake isipokuwa kwa kibali 
maalum kutoka TanTrade. 

d)  Waonyeshaji wa redio, kaseti, televisheni/luninga, vifaa 
vya kurekodi sauti, na vifaa vingine kama hivyo wanapaswa 
kuhakikisha kuwa viwango vya sauti zinazozalishwa 
hazisababishi kelele kwa waonyeshaji wengine na kwa watu 
wengine wanaotembelea Maonesho ya Biashara ya Kimataifa 
ya Dar es Salaam. TanTrade ina haki ya kutekeleza kanuni 
inayohusiana na matumizi ya vifaa/vyombo hivyo na viwango 
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vya kelele zinazozalishwa na vyombo/vifaa hivyo, kadri 
itakavyoona inafaa. 

 
16.5 Fidia 
 Muoneshaji atawajibika kufidia TanTrade kwa hasara/upotevu, 

uharibifu, au madai yoyote na gharama za utetezi/malipo ya madai 
yanayotokana na:- 

 
a)  Ukiukwaji wa Kanuni za Ushiriki au kitendo chochote, ukwepaji, 

au upuuzaji unaofanywa na muoneshaji, wafanyakazi/vibarua, 
wakandarasi, wakala, washirika wake; au 

 
b)  Ikiwa ni matokeo ya majeraha au ajali iliyosababishwa na 

bidhaa za maonesho, mashine, majengo, au miundombinu 
inayomilikiwa, iliyokodiwa, au iliyoazimwa na muoneshaji 
au kutokana na uwepo wowote wa kitu ambao muoneshaji 
anawajibika nao. 

 
16.6  Anuani ya Bidhaa za Maonesho zinapoletwa katika Uwanja wa 

Maonesho 
 Bidhaa zote zitakazoonyeshwa katika Maonesho ya Biashara ya 

Kimataifa ya Dar es Salaam zitumwe kwa anuani ya Muoneshaji, c/o 
Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania, Uwanja wa Maonesho 
wa Mwalimu J. K. Nyerere, Barabara ya Kilwa, Dar es Salaam, na 
gharama zote zilipwe na muoneshaji mwenyewe.  Wakandarasi 
wote walioajiriwa na waonyeshaji kwa ajili ya ujenzi wa majengo 
na miundombinu kabla ya Maonesho ya Biashara ya Kimataifa ya 
Dar es Salaam kuanza wanapashwa kuelekeza vifaa vyao vyote kwa 
Muoneshaji, c/o Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania. 

 
16.7  Uingiaji Ndani ya Uwanja wa Maonesho kabla ya Ufunguzi wa 

Maonesho 
 Kibali cha kuingia ndani ya Uwanja wa Maonesho kabla ya ufunguzi 

wa Maonesho ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam kitatolewa na 
TanTrade.  Waonyeshaji na/au wakandarasi, mafundi, na wafanyakazi 
wao walioidhinishwa watapata kibali hicho kutoka katika Ofisi za 
Utawala za Maonesho ya Biashara.  Kibali hicho kitamruhusu mhusika 
kuingia Uwanjani wakati wowote ndani ya saa za kawaida za kazi 
kwa ajili ya ujenzi/uwekaji wa miundombinu kama itakavyohitajika ili 
kuhifadhi bidhaa zao za maoneshoo.  Uingiaji utafanyika kwa kutumia 
milango itakayoamuliwa na TanTrade. 
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16.8  Upakaji Rangi wa Kuta 
 Hakuna muoneshaji atakayeruhusiwa kuchora, kupaka rangi 

inayofutika, au rangi nyingine yoyote au kubadilisha umbo la ndani 
la ukuta wowote wa banda lolote bila ya idhini ya maandishi kutoka 
TanTrade, au kusababisha uharibifu wa aina yoyote kwenye mali za 
TanTrade.  Uharibifu wowote utakaosababishwa na vitendo hivyo 
utafidiwa na muoneshaji husika na kwa hali hiyo TanTrade kwa utashi 
wake ina haki ya kuagiza kufanyika kwa ukarabati wa uharibifu huo 
na gharama zitakazotokana na ukarabati huo kulipwa kikamilifu na 
muoneshaji husika. 

 
16.9 TanTrade Itakuwa na haki ya: 

a)  Kuzuia uingiaji ndani ya Uwanja wa Maonesho wakati wowote 
au wakati wa tukio lolote mahususi. 

 b)  Kutoza viingilio ndani ya Uwanja wa Maonesho kadri itavyoona 
inafaa. 

c)  Kupitia wawakilishi na wafanyakazi wake walioidhinishwa, 
kuingia ndani ya eneo au jengo, au muundombinu wowote 
kwa lengo la kukagua na kutekeleza jukumu lolote kutokana 
na ulazima au kama itakavyoonekana inafaa. 

d)  Kupitia wawakilishi au wafanyakazi wake walioidhinishwa 
kujenga, kuweka, kukagua, kukarabati na kutengeneza 
mabomba, nyaya za umeme, na seva juu au chini ya eneo 
lolote la wazi ilimradi tu kwa kufanya hivyo kutaondoa 
tatizo lililokuwa limesababishwa na uharibifu katika mali ya 
muoneshaji. 

 e)  Kufuta maonesho, kubadili tarehe, mahali, au wakati wa 
maonesho ikiwa itahitajika kutokana na mazingira maalum, 
amri ya polisi, au sababu nyingine ambazo TanTrade itaziona 
ni muhimu. 

 f)  Kubadilisha eneo/banda/jengo alilopangiwa muoneshaji 
pasipo kuwajibika kwa uharibifu, madai ya kupunguziwa 
kiwango cha malipo au fidia ambayo imetokana na mabadiliko 
hayo na/au iwapo muoneshaji atashindwa kuendeleza umiliki 
wa eneo/banda ndani ya muda ulioainishwa.  Mabadiliko hayo 
hayatampa muoneshaji haki ya kujitoa kwenye mkataba wa 
ukodishaji. 

 g)  Kumtaka muoneshaji kutoa taarifa zinazohusiana na mamlaka 
ya biashara yake iliyofanyika wakati wa maonesho.  Taarifa 
hizo zitatumiwa na TanTrade kwa madhumuni ya tathmini. 

 
16.10 Magari katika Uwanja wa Maonesho 
 Ni magari yaliyoidhinishwa tu ndiyo yanayoweza kuingizwa ndani ya 
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Uwanja wa Maonesho.  Magari yaliyoidhinishwa yanapaswa kuegeshwa 
katika maegesho ya magari yaliyotengwa.  Ulinzi na Usalama wa 
magari yote yaliyoingizwa ndani ya Uwanja wa Maonesho ni jukumu 
la wamiliki wa magari husika.  TanTrade ina haki ya kuliondoa gari 
lolote lililoingizwa ndani ya Uwanja wa Maonesho ikiwa limeegeshwa 
visivyo au limeingizwa ndani ya Uwanja wa Maonesho bila idhini ya 
TanTrade, kasha gharama zake kulipwa na mmiliki wa gari husika. 

 
16.11 Uahirishaji wa Maonesho  
 Maeneo/Mabanda yote yatakodishwa kwa sharti kwamba ikiwa 

maonesho yataahirishwa au kufutwa kutokana na sababu zilizo nje 
ya uwezo wa Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania, TanTrade 
haitahusika na hasara iliyotokana na uahirishaji wa ufutaji huo.  
TanTrade haitawajibika kurejesha tozo na ada zilizokwishalipwa. 

 
17. MISINGI YA MIKATABA NA KANUNI ZA NYONGEZA 
 
 Pamoja na Kanuni hizi za Ushiriki, kanuni na vifungu vya kiuratibu 

(mathalani, taarifa za muoneshaji) au kiufundi (mathalani, miongozo 
ya mitindo ya mabanda) au vifungu vingine vyovyote vya wamiliki 
wa Uwanja wa Maonesho ambavyo muoneshaji huvipokea kabla ya 
kuanza kwa maonesho vitachukuliwa kuwa ni sehemu muhimu ya 
misingi ya mkataba unaosimamia ushiriki katika maonesho haya. 

 
18. MAREKEBISHO 
 
 TanTrade ina haki ya kipekee kuongeza, kubadili, au kufuta kanuni 

yoyote kati ya Kanuni hizi za Ushiriki.  Mabadiliko yoyote ya Kanuni 
hizi za Ushiriki yataanza kutumika mara moja kuanzia tarehe 
zilipobandikwa na TanTrade. Uamuzi wa Bodi ya wakurugenzi ya 
Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania yatakuwa ya mwisho 
kuhusiana na masuala yote yatakayohusisha TanTrade na waonyeshaji 
kuhusiana na tafsiri au maana ya Kanuni hizi za Ushiriki. 

 
19. UTEKELEZAJI WA KANUNI ZA USHIRIKI 
 
 Kanuni na masharti ya makubaliano ya biashara yoyote yaliyofanywa 

na TanTrade yatakuwa sawa na haya na yatasimamiwa na Kanuni hizi 
za Ushiriki.  Watu wote wenye ofisi ndani ya TanTrade, wafanyakazi 
wa TanTrade, na watu wengine kama walivyoidhinishwa na TanTrade 
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wana madaraka/dhamana ya kusimamia utii na uzingatiaji madhubuti 
wa Kanuni hizi za Ushiriki. 

 
20. UKIUKAJI WA KANUNI ZA USHIRIKI 
 
 Kuhusiana na ukiukaji wa Kanuni yoyote ya Ushiriki unaofanywa na 

muoneshaji pamoja na kanuni nyingine zozote za kisheria zilizopo, 
TanTrade, kwa utashi wake, ina haki ya:- 

 
20.1  Kufuta maombi ya eneo na iwapo muoneshaji tayari ni mmiliki wa 

eneo, kumuondolea umiliki.  Katika hali hiyo, TanTrade ina haki ya 
kutorejesha ada ya pango iliyokwishalipwa, ikiwa ni madhara ya uvunjaji 
wa Kanuni hizi za Ushiriki; muoneshaji na TanTrade wanakubaliana 
kwamba ada iliyolipwa ni kiasi kinachotosha kulipia uharibifu ambao 
TanTrade imeupata ikiwa ni matokeo ya ukiukaji huo.  Ikiwa Jengo 
au muundombinu umejengwa katika eneo ambalo halikuruhusiwa, 
jengo au muundombinu huo utatwaliwa na TanTrade bila malipo ya 
fidia????.  Ikiwa jengo au muundombinu wowote hautahitajiwa na 
TanTrade, jengo au muundombinu huo utaondolewa, ambapo kwa 
hali yoyote ile gharama za uondoaji zitalipwa na muoneshaji. 

 
20.2 Kumtaka muoneshaji kurekebisha uharibifu, na anaposhindwa 

kutekeleza agizo hilo, kurekebisha uharibifu kisha gharama za 
marekebisho kulipwa na muoneshaji. 

 
20.3  Kudai malipo ya uharibifu uliotokana na ukiukaji wa mkataba. 
 
21. USIRI / FARAGHA 
 
 TanTrade itazishughulikia siri zote za kibiashara itakazozijua wakati wa 

maonesho kwa faragha kubwa. 
 
22. MIGOGORO 
 
 Migogoro inayotokana na mikataba itatatuliwa kiungwana na 

ikishindikana, mgogoro utaamuliwa kupitia Mahakama ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania yenye dhamana ya kushughulikia shauri 
husika. 

 
 



Kwa maelezo zaidi wasiliana na

Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania

Viwanja vya Maonesho vya Mwl. J. K. Nyerere, Barabara ya Kilwa, 
S.L.P 5402,  

DAR ES SALAAM, TANZANIA. 
Simu: +255 22 2850 238,  

Nukushi: +255 22 2850 239/539
Barua pepe: info@tantrade.or.tz     

Tovuti: www.tantrade.org


